[ad_1]
วันอังคาร ที่ 19 กันยายน พ.ศ. 2566 04:02 น.
ภูมิภาค
จัดการขยะคลองนาเกลือ ดันเป็นแหล่งท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน
วันจันทร์ ที่ 18 กันยายน พ.ศ. 2566, 18.01 น.
ติดตามข่าวด่วน กระแสข่าวบน Facebook คลิกที่นี่
![](https://www.banmuang.co.th/uploads/news/img/l/346067_th.jpg)
วันที่ 18 ก.ย.66 ที่ห้องประชุม 221 ศาลาว่าการเมืองพัทยา จ.ชลบุรี นายมาโนช หนองใหญ่ รองนายกเมืองพัทยา ดป็นประธานในการประชุมรณรงค์จัดการขยะคลองนาเกลือ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารเมืองพัทยา หัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานภายนอก ผู้นำชุมชน ตัวแทนชาวบ้านที่พักอาศัยบริเวณคลองนาเกลือ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ร่วมพูดคุยหาแนวทางแก้ไขปัญหาระยะยาว
โดยการรณรงค์จัดการขยะคลองนาเกลือ เพราะตระหนักถึงความสำคัญด้านสิ่งแวดล้อมโดยเฉพาะอย่างยิ่งปัญหาขยะ ที่จะส่งผลให้เกิดปัญหามลพิษ พร้อมผลักดันให้คลองนาเกลือ เป็นคลองที่ไร้ขยะ คลองสวย น้ำใส ส่งเสริมให้เป็นสถานที่ท่องเที่ยว จุด Check-in และเป็น Landmark แห่งใหม่ของชาวนาเกลือ เพื่อสร้างรายได้แก่ชุมชนคนในท้องถิ่น ต่อไป
ติดตามข่าวด่วน กระแสข่าวบน Facebook คลิกที่นี่
[ad_2]
Source link